Next
१७व्या लोकसभेचे देशभरातील खासदार
BOI
Friday, May 24, 2019 | 06:19 PM
15 0 0
Share this article:



१७व्या लोकसभा निवडणुकीची मतमोजणी २३ मे २०१९ रोजी पार पडली. १७व्या लोकसभेसाठी देशभरातून निवडून गेलेल्या खासदारांची ही यादी... महाराष्ट्रातील खासदारांची यादी वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा.

राज्यनिहाय मतदारसंघ

२०१४-२०१९चे खासदार

२०१९-२०२४चे खासदार

पराभूत उमेदवार

आंध्र प्रदेश

 

 

 

अमलापुरम

डॉ. रवींद्र बाबू पांडुला (तेलुगू देसम पक्ष)

चिंता अनुराधा (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

हरीश मधुर गंती (तेलुगू देसम पक्ष)

अनकापल्ली

मुथमसेट्टी श्रीनिवासा राव (तेलुगू देसम पक्ष)

डॉ. बिसेत्ती व्यंकटा सत्यवथी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

आनंद कुमार अडारी (तेलुगू देसम पक्ष)

अनंतपूर

जे. सी. दिवाकर रेड्डी (तेलुगू देसम पक्ष)

रंगियाह तलारी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

जे. सी. पवन रेड्डी (तेलुगू देसम पक्ष)

अराकू

गीथा कोत्तापल्ली (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

माधवी गोडेत्ती (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

चंद्रादेव किसोरे (तेलुगू देसम पक्ष)

बापतला

श्रीराम मल्याद्री (तेलुगू देसम पक्ष)

सुरेश नंदिगम (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

श्रीराम मल्याद्री (तेलुगू देसम पक्ष)

चित्तूर

डॉ. सिवा प्रसाद नरामाल्ली (तेलुगू देसम)

एन. रेडेप्पा (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

डॉ. सिवा प्रसाद नरामाल्ली (तेलुगू देसम)

एलुरू

व्यंकटेश्वरा राव बाबू मगंत्ती (तेलुगू देसम पक्ष)

श्रीधर कोटागिरी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

व्यंकटेश्वरा राव बाबू मगंत्ती (तेलुगू देसम पक्ष)

गुंटूर

जयदेव गल्ला (तेलुगू देसम पक्ष)

 जयदेव गल्ला (तेलुगू देसम पक्ष)

मोदुगुला वेणुगोपाल रेड्डी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

हिंदूपूर

क्रिस्ताप्पा निम्मला (तेलुगू देसम पक्ष)

कुरुवा गोरांतला माधव (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

क्रिस्ताप्पा निम्मला (तेलुगू देसम पक्ष)

कडाप्पा

येदुगिरी अविनाश रेड्डी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

येदुगिरी अविनाश रेड्डी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

नारायण रेड्डी (तेलुगू देसम)

काकीनाडा

नरसिंह थोटा (तेलुगू देसम पक्ष)

गीथाविश्वनाथ वंगा (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

सुनील चालमलशेट्टी (तेलुगू देसम पक्ष)

कुरनूल

रेणुका बुट्टा (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस)

डॉ. संजीव कुमार आयुषमान (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

प्रकाश रेड्डी कोलता जयसूर्या (तेलुगू देसम)

मछलीपट्टणम

कोनाकाल्ला नारायण राव (तेलुगू देसम पक्ष)

वल्लभनेनी बलाशोवारी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

कोनाकाल्ला नारायण राव (तेलुगू देसम पक्ष)

नांदयाल

एसपीवाय रेड्डी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

ब्रह्मानंदा रेड्डी पोचा (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

मंद्रा सिवानंदा रेड्डी (तेलुगू देसम पक्ष)

नरसारावपेट

रायपती सम्बासिवा राव (तेलुगू देसम पक्ष)

लवू श्रीकृष्णा देवरायलू (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

रायपती सम्बासिवा राव (तेलुगू देसम पक्ष)

नरसापुरम

गोकाराजू गंगा (भाजप)

कानुमुरू राघू राम कृष्णा राजू (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

व्हीव्ही सिवा रामा राजू (तेलुगू देसम पक्ष)

नेल्लोर

मेकापती राजमोहन रेड्डी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

अडाला प्रभाकर रेड्डी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

बिडा मस्तान राव (तेलुगू देसम पक्ष)

ओंगोल

वाय. व्ही. सुब्बा रेड्डी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

मागुंता श्रीनिवासुलू रेड्डी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

सिद्धा राघवा राव (तेलुगू देसम पक्ष)

राजमुंदरी

मुरली मोहन मागंती (तेलुगू देसम पक्ष)

मारगणी भरत (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

मागंती रूपा (तेलुगू देसम पक्ष)

राजमपेट

पीव्ही मिधून रेड्डी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

पीव्ही मिधून रेड्डी (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

डी. ए सत्यप्रभा ( देसम पक्ष)

श्रीकाकुलम

किंजारपू राम मोहन नायडू (तेलुगू देसम पक्ष)

किंजारपू राम मोहन नायडू (तेलुगू देसम पक्ष)

दुव्वादा श्रीनिवास (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

तिरुपती

वरप्रसाद राव (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

बल्ली दुर्गा प्रसाद राव (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

पनबाका लक्ष्मी (तेलुगू देसम पक्ष)

विजयवाडा

केसिनेनी श्रीनिवास (तेलुगू देसम पक्ष)

केसिनेनी श्रीनिवास (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

पोतलुरी व्ही. प्रसाद (तेलुगू देसम पक्ष)

 विशाखापट्टणम

डॉ. हरी बाबू कांभाम्पती (भाजप)

एमव्हीव्ही सत्यानारायाना (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

भारत माठूकुमिल्ली (तेलुगू देसम पक्ष)

विजयानगरम

अशोक गजपती राजू पुसापती (तेलुगू देसम पक्ष)

बेल्लाना चंद्रशेखर (युवाजन श्रमिक रयतु काँग्रेस पक्ष)

अशोक गजपती राजू पुसापती (तेलुगू देसम पक्ष)

अरुणाचल प्रदेश

 

 

 

अरुणाचल पूर्व

निनाँग एरिंग, काँग्रेस

तापीर गाव, भाजप

 

अरुणाचल पश्चिम

किरेन रिजिजू, भाजप

किरेन रिजिजू भाजप

 

आसाम

 

 

 

आसाम (स्वयंशासित जिल्हा)

बीरेनसिंग एंग्टी, काँग्रेस

होरेनसिंग बे, भाजप

 

बारपेटा

सिराज उद्दीन अजमल, एआययूडीएफ

अब्दुल खालेक, काँग्रेस

 

धुब्री

बद्द्रुद्दीन अजमल, एआययूडीएफ

बद्द्रुद्दीन अजमल, एआययूडीएफ

 

दिब्रुगड

रामेश्वर तेली, भाजप

रामेश्वर तेली, भाजप

 

गुवाहाटी

बिजोया चक्रवर्ती, भाजप

क्वीन ओजा, भाजप

 

जोरहाट

कामाख्याप्रसाद तासा, भाजप

तपनकुमार गोगोई, भाजप

 

कलियाबोर

गौरव गोगोई, काँग्रेस

गौरव गोगोई, काँग्रेस

 

करीमगंज

राधेश्याम विश्वास, एआययूडीएफ

कृपानाथ मल्ला, भाजप

 

कोक्राझार

नबाकुमार सरनिया, अपक्ष

नबाकुमार सरनिया, अपक्ष

 

लखीमपूर

सर्वानंद सोनोवाल, भाजप

प्रदान बारुआ, भाजप

 

मंगलदोई

रामेन डेका, भाजप

दिलीप सैकिया, भाजप

 

नौगाँग

राजन गोहेन, भाजप

प्रद्युत बार्डोलोई, काँग्रेस

 

सिल्चर

सुश्मिता देव, काँग्रेस

राजदीप रॉय, भाजप

 

तेजपूर

रामप्रसाद सरमाह, भाजप

पल्लब लोचन दास, भाजप

 

बिहार

 

 

 

अरारिया

तस्लिम उद्दीन, राष्ट्रीय जनता दल

प्रदीप कुमार सिंह, भाजप

 

आरा

राजकुमार सिंह, भाजप

आर. के. सिंह, भाजप

 

औरंगाबाद

सुशीलकुमार सिंह, भाजप

सुशीलकुमार सिंह, भाजप

 

बांका

जयप्रकाश नारायण यादव, राजद

गिरिधारी यादव, संयुक्त जनता दल

 

बेगुसराय

भोलासिंह, भाजप

गिरिराज सिंह, भाजप

 

भागलपूर

शैलेशकुमार मांदल, राजद

अजयकुमार मांदल, संयुक्त जनता दल

 

बक्सर

अश्विनीकुमार चौबे, भाजप

अश्विनीकुमार चौबे, भाजप

 

दरभंगा

कीर्ती आझाद, भाजप

गोपाळजी ठाकूर, भाजप

 

गया

हरी मांझी, भाजप

विजयकुमार, संयुक्त जनता दल

 

गोपालगंज

जनक राम, भाजप

डॉ. आलोककुमार सुमन, संयुक्त जनता दल

 

हाजीपूर

रामविलास पासवान, लोकजनशक्ती पक्ष

पशुपतिकुमार पारस, लोकजनशक्ती पक्ष

 

जहानाबाद

डॉ. अरुणकुमार, आरएलएसपी

चंदेश्वर प्रसाद, संयुक्त जनता दल

 

जमुई

चिरागकुमार पासवान, लोकजनशक्ती पक्ष

चिरागकुमार पासवान, लोकजनशक्ती पक्ष

 

झंझारपूर

वीरेंद्रकुमार चौधरी, भाजप

रामप्रीत मांदल, संयुक्त दनता दल

 

काराकाट

उपेंद्र कुशवाह, आरएलएसपी

महाबली सिंह,, संयुक्त जनता दल

 

कटिहार

तारिक अन्वर, राष्ट्रवादी काँग्रेस

दुलालचंद्र गोस्वामी, संयुक्त जनता दल

 

खगडिया

चौधरी मेहबूब अली कैसर, लोकजनशक्ती पक्ष

चौधरी मेहबूब अली कैसर, लोकजनशक्ती पक्ष

 

किशनगंज

मोहम्मद असरारुल हक, काँग्रेस

डॉ. मोहम्मद जावेद, काँग्रेस

 

मधेपुरा

राजेश रंजन, राजद

दिनेशचंद्र यादव, संयुक्त जनता दल

 

मधुबनी

हुक्मदेव नारायण यादव, भाजप

अशोककुमार यादव, भाजप

 

महाराजगंज

जनार्दनसिंह सिग्रीवाल, भाजप

जनार्दनसिंह सिग्रीवाल, भाजप

 

मुंगेर

वीणादेवी, लोकजनशक्ती पक्ष

राजीव रंजन सिंह, संयुक्त जनता दल

 

मुजफ्फरपूर

अजय निशाद, भाजप

अजय निशाद, भाजप

 

नालंदा

कौशलेंद्र कुमार, संयुक्त जनता दल

कौशलेंद्र कुमार, संयुक्त जनता दल

 

नवादा

गिरिराज सिंह, भाजप

चंदनसिंह, लोकजनशक्ती पक्ष

 

पश्चिम चंपारण्य

डॉ. संजय जैस्वाल, भाजप

डॉ. संजय जैस्वाल, भाजप

 

पाटलीपुत्र

रामकृपाल यादव, भाजप

रामकृपाल यादव, भाजप

 

पाटनासाहिब

शत्रुघ्न सिन्हा, भाजप

रविशंकर प्रसाद, भाजप

 

पूर्णिया

संतोषकुमार, संयुक्त जनता दल

संतोषकुमार, संयुक्त जनता दल

 

पूर्व चंपारण्य

राधामोहनसिंह, भाजप

राधामोहनसिंह, भाजप

 

समस्तिपूर

रामचंद्र पासवान, लोकजनशक्ती पक्ष

रामचंद्र पासवान, लोकजनशक्ती पक्ष

 

सरण

राजीव प्रताप रुडी, भाजप

राजीव प्रताप रुडी, भाजप

 

 सासाराम

छेदी पासवान, भाजप

छेदी पासवान, भाजप

 

शिवहर

रमा देवी, भाजप

रमा देवी, भाजप

 

सीतामढी

रामकुमार शर्मा, आरएलएसपी

सुनीलकुमार पिंटू, संयुक्त जनता दल

 

सिवान

ओमप्रकाश यादव, भाजप

कविता सिंह, संयुक्त जनता दल

 

सुपौल

रणजित रंजन, काँग्रेस

दिलेश्वर कामाईत, संयुक्त जनता दल

 

उजियारपूर

नित्यानंद राय, भाजप

नित्यानंद राय, भाजप

 

वैशाली

रमाकिशोर सिंह, लोकजनशक्ती पक्ष

वीणा देवी, लोकजनशक्ती पक्ष

 

वाल्मीकीनगर

सतीशचंद्र दुबे, भाजप

बैद्यनाथ प्रसाद महातो, संयुक्त जनता दल

 

छत्तीसगड

 

 

 

बस्तर

दिनेश काश्यप, भाजप

दीपक बैज, काँग्रेस

 

विलासपूर

लखनलाल साहू, भाजप

अरुण साओ, भाजप

 

दुर्ग

ताम्रध्वज साहू, काँग्रेस

विजय बाघेल, भाजप

 

जांजगीर-चंपा

कमला पातले, भाजप

गुहाराम अजगले, भाजप

 

कांकेर

विक्रम देव उसेंडी, भाजप

मोहन मांडवी, भाजप

 

कोरबा

डॉ. बन्सिलाल महातो, भाजप

ज्योत्स्ना चरणदास महंत, काँग्रेस

 

महासमुंद

चंदूलाल साहू, भाजप

चुन्नीलाल साहू, भाजप

 

रायगड

विष्णुदेव साई, भाजप

गोमती साई, भाजप

 

रायपूर

रमेश बैस, भाजप

सुनीलकुमार सोनी, भाजप

 

राजनंदगाव

अभिषेकसिंह, भाजप

संतोष पांडे, भाजप

 

सरगुजा

कमलबहनसिंह मराबी, भाजप

रेणुकासिंह सारुता, भाजप

 

गुजरात

 

 

 

अहमदाबाद पूर्व

परेश रावल, भाजप

हसमुखभाई पटेल, भाजप

 

अहमदाबाद पश्चिम

डॉ. किरीट सोलंकी, भाजप

डॉ. किरीट सोलंकी, भाजप

 

अमरेली

नरनभाई कच्छडिया, भाजप

नरनभाई कच्छडिया, भाजप

 

आणंद

दिलीप पटेल, भाजप

मितेश पटेल, भाजप

 

बनासकंठा

हरिभाई चौधरी, भाजप

परबतभाई पटेल, भाजप

 

बार्डोली

प्रभुभाई वसावा, भाजप

प्रभुभाई वसावा, भाजप

 

भरूच

मनसुखभाई वसावा, भाजप

मनसुखभाई वसावा, भाजप

 

भावनगर

डॉ. भारतीबेन शियाल, भाजप

डॉ. भारतीबेन शियाल, भाजप

 

छोटा उदयपूर

रामसिंह राठवा, भाजप

गीताबेन राठवा, भाजप

 

दाहोद

जसवंतसिंह भाभोर, भाजप

जसवंतसिंह भाभोर, भाजप

 

गांधीनगर

लालकृष्ण अडवाणी, भाजप

अमित शहा, भाजप

 

जामनगर

पूनमबेन मद्दाम, भाजप

पूनमबेन मद्दाम, भाजप

 

जुनागड

राजेशभाई चुडासमा, भाजप

राजेशभाई चुडासमा, भाजप

 

कच्छ

विनोद चावडा, भाजप

विनोद चावडा, भाजप

 

खेडा

देवूसिंह चौहान, भाजप

देवूसिंह चौहान, भाजप

 

मेहसाणा

जयश्रीबेन पटेल, भाजप

शारदाबेन पटेल, भाजप

 

नवसारी

सी. आर. पाटील, भाजप

सी. आर. पाटील, भाजप

 

पंचमहल

प्रभातसिंह चौहान, भाजप

रतनसिंह राठोड, भाजप

 

पाटण

लीलाधरभाई वाघेला, भाजप

भरतसिंहजी दाभी, भाजप

 

पोरबंदर

विठ्ठलभाई रदादिया, भाजप

रमेशभाई धादूक, भाजप

 

राजकोट

मोहनभाई कुंदरिया, भाजप

मोहनभाई कुंदरिया, भाजप

 

साबरकंठा

दीपसिंह राठोड, भाजप

दीपसिंह राठोड, भाजप

 

सुरत

दर्शना जर्दोश, भाजप

दर्शना जर्दोश, भाजप

 

सुरेंद्रनगर

देवजीभई फतेपारा, भाजप

डॉ. महेंद्रभाई मुंजपारा, भाजप

 

बडोदा

नरेंद्र मोदी, भाजप

रंजनबेन भट्ट, भाजप

 

वलसाड

डॉ. के. सी. पटेल, भाजप

डॉ. के. सी. पटेल, भाजप

 

गोवा

 

 

 

उत्तर गोवा

श्रीपाद येसो नाईक, भाजप

श्रीपाद येसो नाईक, भाजप

 

दक्षिण गोवा

अॅड. नरेंद्र सवाईकर, भाजप

फ्रान्सिस्को सार्दिन्हा, काँग्रेस

 

हिमाचल प्रदेश

 

 

 

हमीरपूर

अनुरागसिंह ठाकूर, भाजप

अनुरागसिंह ठाकूर, भाजप

 

कांगडा

शांताकुमार, भाजप

किशन कपूर, भाजप

 

मंडी

रामस्वरूप शर्मा, भाजप

रामस्वरूप शर्मा, भाजप

 

सिमला

वीरेंद्र कश्यप, भाजप

सुरेश कुमार कश्यप, भाजप

 

हरियाणा

 

 

 

अंबाला

रत्तनलाल कटारिया, भाजप

रत्तनलाल कटारिया, भाजप

 

भिवानी महेंद्रगड

धर्मवीर सिंह, भाजप

धर्मवीर सिंह, भाजप

 

फरिदाबाद

कृष्णनपाल, भाजप

कृष्णनपाल, भाजप

 

गुडगाव

इंदरजितसिंह राव, भाजप

इंदरजितसिंह राव, भाजप

 

हिस्सार

दुष्यंत चौटाला, आयएनएलडी

ब्रिजेंद्रसिंह, भाजप

 

कर्नाल

अश्विनीकुमार, भाजप

संजय भाटिया, भाजप

 

कुरुक्षेत्र

राजकुमार सैनी, भाजप

नायबसिंह, भाजप

 

रोहतक

दीपेंदरसिंह हूडा, काँग्रेस

अरविंदकुमार शर्मा, भाजप

 

सिरसा

चरणजितसिंह रोरी, एयएनएलडी

सुनीता दुग्गल, भाजप

 

सोनिपत

रमेश चंदेर, भाजप

रमेश चंदेर, भाजप

 

झारखंड

 

 

 

चतरा

सुनीलकुमार सिंग, भाजप

सुनीलकुमार सिंग, भाजप

मनोजकुमार यादव, काँग्रेस

धनबाद

पशुपतिनाथ सिंग, भाजप

पशुपतिनाथ सिंग, भाजप

कीर्ती आझाद, काँग्रेस

दुमका

शिबू सोरेन, झारखंड मुक्ती मोर्चा

शिबू सोरेन, झारखंड मुक्ती मोर्चा

सुनील सोरेन, भाजप

गिरिडीह

रवींद्रकुमार पांडे, भाजप

रवींद्रकुमार पांडे, भाजप

जगरनाथ महातो, झारखंड मुक्ती मोर्चा

गोड्डा

निशिकांत दुबे, भाजप

निशिकांत दुबे, भाजप

प्रदीप यादव, काँग्रेस

हजारीबाग

जयंत सिन्हा, भाजप

जयंत सिन्हा, भाजप

गोपालप्रसाद साहू, काँग्रेस

जमशेदपूर

बिद्युत बरन महातो, भाजप

बिद्युत बरन महातो, भाजप

चंपई सोरेन, झारखंड मुक्ती मोर्चा

खुंटी

कारिया मुंडा, भाजप

कारिया मुंडा, भाजप

कालीचरण मुंडा, काँग्रेस

कोडर्मा

रवींद्रकुमार रे, भाजप

अन्नपूर्णा देवी, भाजप

बाबूलाल मरांडी, झारखंड विकास मोर्चा प्रजातांत्रिक

लोहरदगा

सुदर्शन भगत, भाजप

सुदर्शन भगत, भाजप

सुखदेव भगत, काँग्रेस

पलामू

विष्णुदयाल राम, भाजप

विष्णुदयाल राम, भाजप

घुरणराम, राष्ट्रीय जनता दल

राजमहाल

विजयकुमार हान्सदक, झामुमो

विजयकुमार हान्सदक, झामुमो

हेमलाल मुर्मू, भाजप

रांची

रामतहल चौधरी, भाजप

रामतहल चौधरी, भाजप

सुबोधकांत सहाय, काँग्रेस

सिंहभूम

लक्ष्मण गिलुआ, भाजप

गीता कोरा, काँग्रेस

लक्ष्मण गिलुआभाजप

जम्मू-काश्मीर

 

 

 

अनंतनाग

मेहबूबा मुफ्ती, पीडीपी

हस्नैन मसूदी, नॅशनल कॉन्फरन्स

 

बारामुल्ला

मुझफ्फर हुसैन बेग, पीडीपी

मोहम्मद अकबर लोन, नॅशनल कॉन्फरन्स

 

जम्मू

जुगल किशोर, भाजप

जुगल किशोर, भाजप

 

लडाख

थप्स्तान छेवांग, भाजप

जामयांग नामग्याल, भाजप

 

श्रीनगर

तारीक हमीद कार्रा, पीडीपी

फारुख अब्दुल्ला, नॅशनल कॉन्फरन्स

 

उधमपूर

डॉ. जितेंद्रसिंह, भाजप

डॉ. जितेंद्रसिंह, भाजप

 

केरळ

 

 

 

अलप्पुझा

के. सी. वेणुगोपाल, काँग्रेस

अॅड. ए. एम. आरिफ, माकप

शानिमोल ओसमान, काँग्रेस

अलथूर

पी. के. बिजू, माकप

रम्या हरिदास, काँग्रेस

डॉ. पी. के. बिजू, माकप

आट्टिंगल

डॉ. ए. संपथ, माकप

अॅड. अदूर प्रकाश, काँग्रेस

डॉ. ए. संपथ, माकप

चलकुडी

इनोसंट, माकप

बेनी बेहानन, काँग्रेस

इनोसंट, माकप

एर्नाकुलम

प्रा. के. व्ही. थॉमस, काँग्रेस

हिबी एडन, काँग्रेस

पी. राजीव, माकप

इडुक्की

अॅड. जॉईस जॉर्ज, अपक्ष

अॅड. डीन कुरीयाकोसे, काँग्रेस

अॅड. जॉईस जॉर्ज, अपक्ष

कन्नूर

पी. के. श्रीमथी टीचर, माकप

के. सुधाकरन, काँग्रेस

पी. के. श्रीमथी टीचर, माकप

कासारगोड

पी. करुणाकरन, माकप

राजमोहन उन्नीथन, काँग्रेस

 के. पी. सतीशचंद्रन, माकप

कोळ्ळम

एन. के. प्रेमचंद्रन, रिव्होल्युशनरी सोशलिस्ट पार्टी

एन. के. प्रेमचंद्रन, रिव्होल्युशनरी सोशलिस्ट पार्टी

के. एन. बालगोपाल, माकप

कोट्टायम

जोस के. मणी, केरळ काँग्रेस एम

थॉमस शाझीकदन, केरळ काँग्रेस - एम

व्ही. एन. वासन, माकप

कोळिकोडे

एम. के. राघवन, काँग्रेस

एम. के. राघवन, काँग्रेस

ए. प्रदीप कुमार, माकप

मलप्पुरम

ई. अहमद, इंडियन युनियन मुस्लीम लीग

पी. के. कुन्हलीकुट्टी, इंडियन युनियन मुस्लीम लीग

व्ही. पी. सानू, माकप

मवेलीकारा

कोडीकुन्नील सुरेश, काँग्रेस

कोडीकुन्नील सुरेश, काँग्रेस

चित्तयाम गोपाकुमार, माकप

पलक्कड

एम. बी. राजेश, माकप

व्ही. व्ही. श्रीकंदन, काँग्रेस

एम. बी. राजेश, माकप

पथनमथीट्टा

अँटो अँटनी, काँग्रेस

अँटो अँटनी, काँग्रेस

वीणा जॉर्ज, माकप

पोन्नानी

ई. टी. बशीर, इंडियन युनियन मुस्लीम लीग

ई. टी. बशीर, इंडियन युनियन मुस्लीम लीग

पी. व्ही. अन्वर पुथन व्हिटेल, अपक्ष

तिरुअनंतपुरम

डॉ. शशी थरूर, काँग्रेस

डॉ. शशी थरूर, काँग्रेस

कुम्मनम राजशेखरन, भाजप

त्रिशूर

सी. एन. जयदेवन, भाकप

टी. एन. प्रथापन, काँग्रेस

राजाजी थोमस, माकप

वडकरा

मुल्लापल्ली रामचंद्रन, काँग्रेस

के. मुरलीधरन, काँग्रेस

पी. जयराजन, माकप

वायनाड

एम. आय. शनवास, काँग्रेस

राहुल गांधी, काँग्रेस

पी. पी. सुनीर, माकप

कर्नाटक

 

 

 

बागलकोट

जी. पी. चंदनगौडा, भाजप

जी. पी. चंदनगौडा, भाजप

वीणा कशाप्पवार, काँग्रेस

बेंगळुरू सेंट्रल

पी. सी. मोहन, भाजप

पी. सी. मोहन, भाजप

रिझवान अर्शद, काँग्रेस

बेंगळुरू उत्तर

डी. व्ही. सदानंद गौडा, भाजप

डी. व्ही. सदानंद गौडा, भाजप

कृष्णा बिरेगौडा, काँग्रेस

बेंगळुरू ग्रामीण

डी. व्ही. सदानंद गौडा, भाजप

डी. के. सुरेश, काँग्रेस

अश्वत्थ नारायण गौडा, भाजप

बेंगळुरू दक्षिण

अनंतकुमार, भाजप

तेजस्वी सूर्या, भाजप

बी. के. हरिप्रसाद, काँग्रेस

बेळगाव

अंगडी सुरेश चन्नबसप्पा, भाजप

अंगडी सुरेश चन्नबसप्पा, भाजप

डॉ. साधुनावर, काँग्रेस

बेल्लारी

बी. श्रीरामुलु, भाजप

वाय. देवेन्द्रप्पा, भाजप

व्ही. एस. युग्रप्पा, काँग्रेस

बिदर

भगवंत खुबा, भाजप

भगवंत खुबा, भाजप

ईश्वर खंदारे, काँग्रेस

विजापूर

जिगजिनागी रमेश चंदप्पा, भाजप

जिगजिनागी रमेश चंदप्पा, भाजप

डॉ. सुनीता चव्हाण, जनता दल सेक्युलर

चामराजनगर

आर. ध्रुवनारायण

व्ही. श्रीनिवास प्रसाद, भाजप

आर. ध्रुवानारायण, काँग्रेस

चिक्कबल्लापूर

एम. वीरप्पा मोईली, काँग्रेस

बी. एन. बचेगौडा, भाजप

एम. वीरप्पा मोईली, काँग्रेस

चिक्कोडी

प्रकाश हुक्केरी, काँग्रेस

अण्णासाहेब जोल्ले, भाजप

प्रकाश हुक्केरी, काँग्रेस

चित्रदुर्ग

बी. एन. चंद्रप्पा, काँग्रेस

ए. नारायणस्वामी, भाजप

बी. एन. चंद्रप्पा, काँग्रेस

दक्षिण कन्नड

नलिन कुमार कटिल, भाजप

नलिन कुमार कटिल, भाजप

मिथुन राय, काँग्रेस

दावणगेरे

जी. एम. सिद्धेश्वर, भाजप

जी. एम. सिद्धेश्वर, भाजप

एच. बी. मंजाप्पा, काँग्रेस

धारवाड

प्रल्हाद जोशी, भाजप

प्रल्हाद जोशी, भाजप

विनय कुलकर्णी, काँग्रेस

गुलबर्गा

मल्लिकार्जुन खर्गे, काँग्रेस

डॉ. उमेश जाधव, भाजप

मल्लिकार्जुन खर्गे, काँग्रेस

हसन

एच. डी. देवेगौडा, धर्मनिरपेक्ष जनता दल

प्रज्ज्वल रेवण्णा, जनता दल सेक्युलर

मंजू ए. , भाजप

हावेरी

उदासी. एस. सी, भाजप

उदासी. एस. सी, भाजप

डी. आर. पाटील, काँग्रेस

कोलार

के. एच. मुनियप्पा, काँग्रेस

एस. मुनीस्वामी, भाजप

के. एच. मुनियप्पा, काँग्रेस

कोप्पळ

कराडी संगण्णा अमरप्पा, भाजप

कराडी संगण्णा अमरप्पा, भाजप

के. राजशेखर बसवराज हिटनळ, काँग्रेस

मंड्या

सी. एस. पुट्टराजू, धर्मनिरपेक्ष जनता दल

सुमालथा अंबरीश, अपक्ष

निखिल कुमारस्वामी, जनता दल सेक्युलर

म्हैसूर

प्रताप सिंह, भाजप

प्रताप सिंह, भाजप

सी. एच. विजयाशंकर, काँग्रेस

रायचूर

बी. व्ही. नायक, काँग्रेस

राजा अमरेश्वरा नायक, भाजप

बी. व्ही. नायक, काँग्रेस

शिमोगा

बी. एस. येडीयुरप्पा, भाजप

बी. वाय. राघवेंद्र, भाजप

एस. मधु बंगारप्पा, जनता दल सेक्युलर

तुमकुर

एस. पी. मुद्दाहनुमेगौडा, काँग्रेस

जी. एस. बसवराज, भाजप

एच. डी. देवेगौडा, जनता दल सेक्युलर

उडुपी चिकमंगळूर

शोभा करंदलाजे, भाजप

शोभा करंदलाजे, भाजप

प्रमोद मध्वाराज, जनता दल सेक्युलर

उत्तर कन्नड

अनंतकुमार हेगडे, भाजप

अनंतकुमार हेगडे, भाजप

आनंद अस्नोटीकर, जनता दल सेक्युलर

मेघालय

 

 

 

शिलाँग

व्हिन्सेट पाला, काँग्रेस

व्हिन्सेट पाला, काँग्रेस

जेमिनो मावतोह, युनायटेड डेमोक्रॅटिक पार्टी

तुरा

पूर्णो संगमा, नॅशनल पीपल्स पार्टी

अगाथा संगमा, नॅशनल पीपल्स पार्टी

डॉ. मुकुल संगमा, काँग्रेस

मणिपूर

 

 

 

मणिपूर (अंतर्भाग)

डॉ. थोक्चोम मेन्या, काँग्रेस

डॉ. राजकुमार रंजन सिंह, भाजप

ओआयनाम नाबकिशोर सिंग, काँग्रेस

मणिपूर (बाह्यभाग)

थांग्सो बैटे, काँग्रेस

लोहेरो एस. पीफोझ, नागा पीपल्स फ्रंट

होउलिम शोखोपाव माटे, भाजप

मध्य प्रदेश

 

 

 

बालाघाट

बोधसिंह भगत, भाजप

डॉ. ढालसिंह बिसेन, भाजप

 

बेतुल

ज्योती धुर्वे, भाजप

दुर्गादास उके, भाजप

 

भिंड

डॉ. भगीरथ प्रसाद, भाजप

संध्या रे, भाजप

 

भोपाळ

आलोक संजर, भाजप

साध्वी प्रज्ञासिंह ठाकूर, भाजप

 

छिंदवाडा

कमलनाथ, काँग्रेस

नकुल कमलनाथ, काँग्रेस

 

दामोह

प्रल्हादसिंह पटेल, भाजप

प्रल्हादसिंह पटेल, भाजप

 

देवास

मनोहर उंटवाल, भाजप

महेंद्रसिंह सोलंकी, भाजप

 

धार

सावित्री ठाकूर, भाजप

छत्तरसिंह दरबार, भाजप

 

गुना

ज्योतिरादित्य शिंदे, काँग्रेस

डॉ. के. पी. यादव, भाजप

 

ग्वाल्हेर

नरेंद्रसिंह तोमर, भाजप

विवेक नारायण शेजवलकर, भाजप

 

होशंगाबाद

उदयप्रतापसिंह, भाजप

उदयप्रतापसिंह, भाजप

 

इंदूर

सुमित्रा महाजन, भाजप

शंकर ललवाणी, भाजप

 

जबलपूर

राकेशसिंह, भाजप

राकेशसिंह, भाजप

 

खजुराहो

नागेंद्रसिंह, भाजप

विष्णुदत्त शर्मा, भाजप

 

खांडवॉ

नंदकुमारसिंह चौहान, भाजप

नंदकुमारसिंह चौहान, भाजप

 

खरगोन

सुभाष पटेल, भाजप

गजेंद्र उमरावसिंह पटेल, भाजप

 

मंडला

फग्गनसिंह कुलस्ते, भाजप

फग्गनसिंह कुलस्ते, भाजप

 

मंदसौर

सुधीर गुप्ता, भाजप

सुधीर गुप्ता, भाजप

 

मोरेना

अनूप मिश्रा, भाजप

नरेंद्रसिंह तोमर, भाजप

 

राजगड

रोडमल नागर, भाजप

रोडमल नागर, भाजप

 

रतलाम

दिलीपसिंह भुरिया, भाजप

गुमानसिंह दामोर, भाजप

 

रेवा

जनार्दन मिश्रा, भाजप

जनार्दन मिश्रा, भाजप

 

सागर

लक्ष्मीनारायण यादव, भाजप

राजबहादूर सिंह, भाजप

 

सतना

गणेशसिंह, भाजप

गणेशसिंह, भाजप

 

शहडोल

दलपतसिंह परास्ते, भाजप

हिमाद्रीसिंह, भाजप

 

सिधी

रीती पाठक, भाजप

रीती पाठक, भाजप

 

टिकमगड

डॉ. वीरेंद्रकुमार, भाजप

डॉ. वीरेंद्रकुमार, भाजप

 

उज्जैन

प्रा. चिंतामणी मालवीय, भाजप

अनिल फिरोजिया, भाजप

 

विदिशा

सुषमा स्वराज, भाजप

रमाकांत भार्गव, भाजप

 

मिझोराम

 

 

 

मिझोराम

सी. एल. रुआला, काँग्रेस

सी. लालरोसांगा, मिझो नॅशनल पार्टी

एल. हमार, अपक्ष

नागालँड

 

 

 

नागालँड

नेफियु रिओ, एनपीएफ

टोखेहो येप्थोमी, नॅशनल डेमोक्रॅटिक प्रोग्रेसिव्ह पार्टी

के. एल. चीशी, काँग्रेस

ओडिशा

 

 

 

आस्का

लाडू किशोर स्वैन, बिजू जनता दल

प्रमिला बिसोयी, बिजू जनता दल

अनिता सुभादर्शिनी, भाजप

बालासोर

रवींद्रकुमार जेना, बिजू जनता दल

प्रतापचंद्र सारंगी, भाजप

रवींद्रकुमार जेना, बिजू जनता दल

बरगड

प्रभास कुमार सिंह, बिजू जनता दल

सुरेश पुजारी, भाजप

प्रसन्ना आचार्य, बिजू जनता दल

बरहमपूर

सिद्धांत मोहापात्रा, बिजू जनता दल

चंद्रशेखर साहू, बिजू जनता दल

भृगू बक्सिपात्रा, भाजप

भद्रक

अर्जुन चरण सेठी, बिजू जनता दल

मंजुलता मंडल, बिजू जनता दल

अभिमन्यू सेठी, भाजप

भुवनेश्वर

प्रसन्नकुमार पटासनी, बिजू जनता दल

अपराजिता सारंगी, भाजप

अरूप मोहन पटनाईक, बिजू जनता दल

बोलांगिर

कलिकेश नारायण सिंह देव, बिजू जनता दल

संगीता कुमारी सिंह देव, भाजप

कलिकेश नारायण सिंह देव, बिजू जनता दल

कटक

भर्तृहरी महताब, बिजू जनता दल

भर्तृहरी महताब, बिजू जनता दल

प्रकाश मिश्रा, भाजप

ढेंकानाल

तथागत सत्पथी, बिजू जनता दल

महेश साहू, बिजू जनता दल

रुद्रनारायण पाणी, भाजप

जगतसिंहपूर

कुलमणी सामल, बिजू जनता दल

राजश्री मलिक, बिजू जनता दल

बाभूप्रसाद तराई, भाजप

जाजपूर

रिता तराई, बिजू जनता दल

शर्मिष्ठा सेठी, बिजू जनता दल

अमिया मलिक, भाजप

कालाहांडी

अर्का केशरी देव, बिजू जनता दल

बसंता कुमार पांडा, भाजप

पुष्पेंद्र सिंग देव, बिजू जनता दल

कंधमाल

हेमेंद्रचंद्रसिंह, बिजू जनता दल

अच्युतानंद समंता, बिजू जनता दल

एम. ई. स्वेन, भाजप

केंद्रपाडा

बैजयंत पांडा, बिजू जनता दल

अनुभव मोहांती, बिजू जनता दल

 

क्योंझर

सकुंतला लागुरी, बिजू जनता दल

चंद्राणी मुर्मू, बिजू जनता दल

 

कोरापूट

झिना हिकाका, बिजू जनता दल

सप्तगिरी शंकर उलाका, काँग्रेस

 

मयूरभंज

रामचंद्र हंसदाह, बिजू जनता दल

बिश्वेश्वर तुडू, भाजप

 

नबरंगपूर

बालभद्र माझी, बिजू जनता दल

रमेशचंद्र माझी, बिजू जनता दल

 

पुरी

पिनाकी मिश्रा, बिजू जनता दल

पिनाकी मिश्रा, बिजू जनता दल

 

संबळपूर

नागेंद्र कुमार प्रधान, बिजू जनता दल

नितेश गंगा देब, भाजप

 

सुंदरगड

ज्युएल ओराम, भाजप

ज्युएल ओराम, भाजप

 

पंजाब

 

 

 

अमृतसर

कॅ. अमरिंदरसिंग, काँग्रेस

गुरजीतसिंग औज्ला, काँग्रेस

 

आनंदपूरसाहिब

प्रेमसिंग चंदरमाज्रा, शिरोमणी अकाली दल

मनीष तिवारी, काँग्रेस

 

भटिंडा

हरसिम्रत कौर बादल, शिरोमणी अकाली दल

हरसिम्रत कौर बादल, शिरोमणी अकाली दल

 

फरीदकोट

प्रा. साधूसिंग, आप

मोहम्मद सादिक, काँग्रेस

 

फतेहगडसाहिब

हरिंदरसिंग खालसा, आप

अमरसिंग, काँग्रेस

 

फिरोजपूर

शेरसिंग घुबाया, शिरोमणी अकाली दल

सुखबिरसिंग बादल, शिरोमणी अकाली दल

 

गुरुदासपूर

विनोद खन्ना, भाजप

सनी देओल, भाजप

 

होशियारपूर

विजय सांपला, भाजप

सोम प्रकाश, भाजप

 

जालंधर

संतोख सिंग चौधरी, काँग्रेस

संतोख सिंग चौधरी, काँग्रेस

 

खडूरसाहिब

रणजितसिंग ब्रह्मपुरा, शिरोमणी अकाली दल

जसबिरसिंग गिल, काँग्रेस

 

लुधियाना

रवनीतसिंग बिट्टू, काँग्रेस

रवनीतसिंग बिट्टू, काँग्रेस

 

पतियाळा

डॉ. धरमवीर गांधी, आप

प्रेणित कौर, काँग्रेस

 

संगरूर

भगवंत मान, आप

भगवंत मान, आप

 

राजस्थान

 

 

 

अजमेर

सांवरलाल जाट, भाजप

भगीरथ चौधरी, भाजप

 

अलवर

चांदनाथ, भाजप

बालकनाथ, भाजप

 

बांसवारा

मनशंकर निनामा, भाजप

कनकमल कटारा, भाजप

 

बारमेर

कर्नल सोना राम, भाजप

कैलाश चौधरी, भाजप

 

भरतपूर

बहादूरसिंह, भाजप

रंजिता कोली, भाजप

 

भिलवाडा

सुभाषचंद्र बहेरिया, भाजप

सुभाषचंद्र बहेरिया, भाजप

 

बिकानेर

अर्जुन राम मेघवाल, भाजप

अर्जुन राम मेघवाल, भाजप

 

चितोडगड

चंद्रप्रकाश जोशी, भाजप

चंद्रप्रकाश जोशी, भाजप

 

चुरू

राहुल कासवान, भाजप

राहुल कासवान, भाजप

 

दौसा

हरिश्चंद्र मीना, भाजप

जसकौर मीना, भाजप

 

श्रीगंगानगर

निहालचंद, भाजप

निहालचंद, भाजप

 

जयपूर

रामचरण बोहरा, भाजप

रामचरण बोहरा, भाजप

 

जयपूर ग्रामीण

कर्नल राज्यवर्धनसिंग राठोड, भाजप

कर्नल राज्यवर्धनसिंग राठोड, भाजप

 

जालोर

देवजी पटेल, भाजप

देवजी पटेल, भाजप

 

झालावाड-बारां

दुष्यंत सिंग, भाजप

दुष्यंत सिंग, भाजप

 

झुंझुनू

संतोष अहलावट, भाजप

नरेंद्र कुमार, भाजप

 

जोधपूर

गजेंद्रसिंह शेखावत, भाजप

गजेंद्रसिंह शेखावत, भाजप

 

करौली-धौलपूर

मनोज राजोरिया, भाजप

मनोज राजोरिया, भाजप

 

कोटा

ओम बिर्ला, भाजप

ओम बिर्ला, भाजप

 

नागौर

सी. आर. चौधरी, भाजप

हनुमान बेनिवाल, आरएलपी

 

पाली

पी. पी. चौधरी, भाजप

पी. पी. चौधरी, भाजप

 

राजसमंद

हरिओमसिंह राठोड, भाजप

दिया कुमारी, भाजप

 

सीकर

सुमेधानंद सरस्वती, भाजप

सुमेधानंद सरस्वती, भाजप

 

टोंक-सवाई माधोपूर

सुखबिरसिंह जौनपुरिया, भाजप

सुखबिरसिंह जौनपुरिया, भाजप

 

उदयपूर

अर्जुनलाल मीना, भाजप

अर्जुनलाल मीना, भाजप

 

सिक्कीम

 

 

 

सिक्कीम

प्रेमदास राय, एसडीएफ

इंद्रा हंग सुब्बा, एसकेएम

 

तमिळनाडू

 

 

 

अर्क्कोनम

हरी जी., अण्णा द्रमुक

एस. जगतरक्षकन, द्रमुक

 

अरानी

व्ही. एलुमलाई, अण्णाद्रमुक

एम. के. विष्णुप्रसाद, काँग्रेस

 

चेन्नई मध्य

एस. आर. विजयकुमार, अण्णा द्रमुक

दयानिधी मारन, द्रमुक

 

चेन्नई उत्तर

व्यंकटेश बाबू टी. जी., अण्णाद्रमुक

कलानिधी वीरास्वामी, द्रमुक

 

चेन्नई दक्षिण

डॉ. जे. जयवर्धन, अण्णा द्रमुक

थामिझाची थांगपंडियन, द्रमुक

 

चिदंबरम

चंद्रकाशी एम., अण्णा द्रमुक

थिरूमावलावन थोल, व्हीसीके

 

कोईमतूर

पी. नागराजन, अण्णा द्रमुक

पी. आर. नटराजन, माकप

 

कुड्डालोर

अरुन्मोळिथेवन ए., अण्णा द्रमुक

टी. आर. व्ही. एस. रमेश, द्रमुक

 

धर्मपुरी

अंबुमणी रामदोस, पीएमके,

डीएनव्ही सेंथिलकुमार एस., द्रमुक

 

डिंडीगुल

उदयकुमार एम., अण्णा द्रमुक

पी. वेलुसामी, द्रमुक

 

इरोड

सेल्वाकुमार चिन्नयन एस., अण्णा द्रमुक

ए. गणेशमुर्थी, द्रमुक

 

कल्लाकुरिची

कामराज के., अण्णा द्रमुक

गौतम सिंगमणी पॉन, द्रमुक

 

कांचीपुरम

मारगथम के., अण्णा द्रमुक

जी. सेल्वम, द्रमुक

 

कन्याकुमारी

राधाकृष्णन पी., भाजप

एच. वसंतकुमार, काँग्रेस

 

करूर

एम. तंबीदुराई, अण्णा द्रमुक

एस. ज्योतिमणी, काँग्रेस

 

कृष्णागिरी

अशोक कुमार के., अण्णा द्रमुक

डॉ. ए. चेल्लाकुमार, काँग्रेस

 

मदुराई

आर. गोपाळकृष्णन, अण्णा द्रमुक

एस. व्यंकटेशन, माकप

 

मयिलादुतुरई

भारती मोहन आर. के., अण्णा द्रमुक

एस. रामलिंगम, द्रमुक

 

नागापट्टिणम

गोपाळ, डीआर. के., अण्णा द्रमुक

एम. सेल्व्हराज, भाकप

 

नामक्कल

पी. आर. सुंदरम्, अण्णा द्रमुक

ए. के. पी. चिन्नाराज, द्रमुक

 

निलगिरी

सी. गोपाळकृष्णन, अण्णा द्रमुक

ए. राजा, द्रमुक

 

पेरंबलूर

मारुतराजा आर. पी., अण्णा द्रमुक

टी. आर. पारीवेंधर, द्रमुक

 

पोल्लाची

महेंद्रन सी., अण्णा द्रमुक

के. षण्मुगसुंदरम्, द्रमुक

 

रामनाथपुरम

अन्वर राजा, अण्णा द्रमुक

के. नवासकानी, आययूएमएल

 

सालेम

व्ही. पन्नेरसेल्वम, अण्णा द्रमुक

एस. आर. पार्थीबन, द्रमुक

 

शिवगंगा

पी. आर. सेन्थिलनाथन, अण्णा द्रमुक

कार्ती पी. चिदंबरम, काँग्रेस

 

श्रीपेरूंबुदूर

के. एन. रामचंद्रन, अण्णा द्रमुक

टी. आर. बालू, द्रमुक

 

तेनकाशी

एम. वासंती, अण्णा द्रमुक

धनुष एम. कुमार, द्रमुक

 

तंजावूर

के. परशुरामन, अण्णा द्रमुक

एस. एस. पलनीमणिकम, द्रमुक

 

थेनी

आर. पार्थिपन, अण्णा द्रमुक

पी. रवींद्रनाथ कुमार, अण्णा द्रमुक

 

थुथुक्कुडी

जेयासिंह त्यागराज, अण्णा द्रमुक

कनिमोळी करुणानिधी, द्रमुक

 

तिरुचिरापल्ली

पी. कुमार, अण्णा द्रमुक

सु. तिरुनावुक्कारासर, काँग्रेस

 

तिरुनेलवेली

के. आर. पी. प्रभाकरन, अण्णा द्रमुक

एस. ज्ञानार्थिरविम्, द्रमुक

 

तिरुप्पुर

व्ही. साथ्यबामा, अण्णा द्रमुक

के. सुब्बारायन, भाकप

 

तिरुवल्लूर

डॉ. पी. वेणुगोपाल, अण्णा द्रमुक

डॉ. के. जयाकुमार, काँग्रेस

 

तिरुवन्नमलाई

आर. वनरोजा, अण्णा द्रमुक

सी. एन. अण्णादुराई, द्रमुक

 

वेल्लोर

बी. सेंगुत्तुवन, अण्णा द्रमुक

मतदान झाले नाही.

 

विलुपुरम

एस. राजेंद्रन, अण्णा द्रमुक

डी. रविकुमार, द्रमुक

 

विरुधुनगर

टी. राधाकृष्णन, अण्णा द्रमुक

माणिकम टागोर, काँग्रेस

 

तेलंगण

 

 

 

आदिलाबाद

नागेश गोडम, टीआरएस

सोयम बापू राव, भाजप

 

भोंगीर

डॉ. बूरा नरसय्या गौड, टीआरएस

कोमती व्यंकट रेड्डी, काँग्रेस

 

चेलवेल्ला

कोंडा विश्वेश्वर रेड्डी, टीआरएस

डॉ. जी. रणजित रेड्डी, टीआरएस

 

हैदराबाद

असदुद्दीन ओवैसी, एमआयएम

असदुद्दीन ओवैसी, एमआयएम

 

करीमनगर

विनोदकुमार बोइनापल्ली, टीआरएस

बंदी संजय कुमार, भाजप

 

खम्माम

पोंगुलेटी श्रीनिवास रेड्डी, वायएसआरसीपी

नामा नागेश्वराराव, टीआरएस

 

महबूबाबाद

प्रा. अझमीरा सीताराम नाईक, टीआरएस

कविता मालोथू, टीआरएस

 

महबूबनगर

ए. पी. जितेंद्र रेड्डी, टीआरएस

मन्ने श्रीनिवास रेड्डी, टीआरएस.

 

मल्काजगिरी

सीएच. मल्ला रेड्डी, टीडीपी

अनुमुला रेवनाथ रेड्डी, काँग्रेस

 

मेडक

कल्वकुंतल चंद्रशेखर राव, टीआरएस

कोथा प्रभाकर रेड्डी, टीआरएस

 

नगर कुरनूल

यल्लाह नंदी, काँग्रेस

पोथुगंथीती रामुलू, टीआरएस

 

नालगौंडा

गुथा सुखेंद्र रेड्डी, काँग्रेस

नालमदा उत्तमकुमार रेड्डी, काँग्रेस

 

निझामाबाद

कल्वकुंतला कविता, टीआरएस

अरविंद धर्मापुरी, भाजप

 

पेड्डापल्ले

बालका सुमन, टीआरएस

व्यंकटेश नेथा बोरलाकुंथा, टीआरएस

 

सिकंदराबाद

बंडारू दत्तात्रय, भाजप

जी. किशन रेड्डी, भाजप

 

वारंगळ

कदियाम श्रीहरी, टीआरएस

दयाकर पासूनुरी, टीआरएस

 

झहिराबाद

बी. बी. पाटील, टीआरएस

बी. बी. पाटील, टीआरएस

 

त्रिपुरा

 

 

 

त्रिपुरा पश्चिम

संकर प्रसाद दत्ता, माकप

प्रतिमा भौमिक, भाजप

 

त्रिपुरा पूर्व

जितेंद्र चौधरी, माकप

रेबाती त्रिपुरा, भाजप

 

उत्तर प्रदेश

 

 

 

आग्रा

डॉ. रामशंकर कथेरिया, भाजप

सत्यपालसिंह बाघेल, भाजप

 

अकबरपूर

देवेंद्रसिंह भोले, भाजप

देवेंद्रसिंह भोले, भाजप

 

अलीगड

सतीशकुमार गौतम, भाजप

सतीशकुमार गौतम, भाजप

 

अलाहाबाद

श्यामचरण गुप्ता, भाजप

डॉ. रीटा बहुगुणा जोशी, भाजप

 

आंबेडकर नगर

हरिओम पांडे, भाजप

रितेश पांडे, बसप

 

अमेठी

राहुल गांधी, काँग्रेस

स्मृती इराणी, भाजप

 

अमरोहा

कंवरसिंह तन्वर, भाजप

कुंवर दानिश अली, बसप

 

आंवला

धर्मेंद्रकुमार, भाजप

धर्मेंद्र कश्यप, भाजप

 

आझमगड

मुलायमसिंह यादव, सप

अखिलेश यादव, सप

 

बदायूं

धर्मेंद्र यादव, सप

डॉ. संघमित्रा मौर्य, भाजप

 

बागपत

डॉ. सत्यपालसिंह, भाजप

डॉ. सत्यपालसिंह, भाजप

 

बहराइच

साध्वी सावित्रीबाई फुले, भाजप

अक्षयबारलाल गौड, भाजप

 

बलिया

भारतसिंह, भाजप

वीरेंद्रसिंह, भाजप

 

बांदा

भैरोप्रसाद मिश्रा, भाजप

आर. के. सिंह पटेल, भाजप

 

बासगाव

कमलेश पासवान, भाजप

कमलेश पासवान, भाजप

 

बाराबंकी

प्रियांका सिंह रावत, भाजप

उपेंद्रसिंह रावत, भाजप

 

बरेली

संतोषकुमार गंगवार, भाजप

संतोषकुमार गंगवार, भाजप

 

बस्ती

हरीश द्विवेदी, भाजप

हरीश द्विवेदी, भाजप

 

भदोही

वीरेंद्रसिंह, भाजप

रमेश चंद, भाजप

 

बिजनोर

कुँवर भारतेंद्र, भाजप

मालूक नागर, बसप

 

बुलंदशहर

भोलासिंह, भाजप

भोलासिंह, भाजप

 

चंदोली

महेंद्रनाथ पांडे, भाजप

महेंद्रनाथ पांडे, भाजप

 

देवरिया

कलराज मिश्र, भाजप

रामपती राम त्रिपाठी, भाजप

 

धौरहरा

रेखा वर्मा, भाजप

रेखा वर्मा, भाजप

 

डुमरियागंज

जगदंबिका पाल, भाजप

जगदंबिका पाल, भाजप

 

एटा

राजवीरसिंह, भाजप

राजवीरसिंह, भाजप

 

इटावा

अशोककुमार दोहारे, भाजप

डॉ. राम शंकर कथेरिया, भाजप

 

फैजाबाद

लल्लू सिंग, भाजप

लल्लू सिंग, भाजप

 

फारुखाबाद

मुकेश राजपूत, भाजप

मुकेश राजपूत, भाजप

 

फतेहपूर

निरंजन ज्योती, भाजप

निरंजन ज्योती, भाजप

 

फतेहपूर सिक्री

बाबूलाल, भाजप

राजकुमार चहर, भाजप

 

गौतम बुद्धनगर

डॉ. महेश शर्मा, भाजप

डॉ. महेश शर्मा, भाजप

 

गाझियाबाद

जनरल विजय कुमार सिंह, भाजप

जनरल विजय कुमार सिंह, भाजप

 

गाझीपूर

मनोज सिन्हा, भाजप

अफजल अन्सारी, बसप

 

घोसी

हरिनारायण राजभर, भाजप

अतुल कुमार सिंह, बसप

 

गोंडा

कीर्तिवर्धन सिंह, भाजप

कीर्तिवर्धन सिंह, भाजप

 

गोरखपूर

आदित्यनाथ, भाजप

रविकिशन, भाजप

 

हमीरपूर

कुंवर पुष्पेंद्रसिंह चंडेल, भाजप

कुंवर पुष्पेंद्रसिंह चंडेल, भाजप

 

हरदोई

अंशुल वर्मा, भाजप

जयप्रकाश रावत, भाजप

 

हाथरस

राजेशकुमार दिवाकर, भाजप

राजवीर दिलेर, भाजप

 

जलौन

भानुप्रतापसिंह वर्मा, भाजप

भानुप्रतापसिंह वर्मा, भाजप

 

जौनपूर

कृष्णप्रताप, भाजप

श्यामसिंग यादव, बसप

 

झाशी

उमा भारती, भाजप

अनुराग शर्मा, भाजप

 

कैराना

हुकुमसिंह, भाजप

प्रदीपकुमार चौधरी, भाजप

 

कैसरगंज

ब्रिजभूषण सहारन सिंह, भाजप

ब्रिजभूषण सहारन सिंह, भाजप

 

कन्नौज

डिंपल यादव, सप

सुब्रत पाठक, भाजप

 

कानपूर

डॉ. मुरलीमनोहर जोश, भाजप

सत्यदेव पचौरी, भाजप

 

कौशांबी

विनोदकुमार सोनकर, भाजप

विनोदकुमार सोनकर, भाजप

 

 खेरी

अजयकुमार मिश्रा, भाजप

अजयकुमार मिश्रा, भाजप

 

कुशीनगर

राजेश पांडे, भाजप

विजयकुमार दुबे, भाजप

 

लालगंज

नीलम सोनकर, भाजप

संगीता आझाद, बसप

 

लखनौ

राजनाथसिंह, भाजप

राजनाथसिंह, भाजप

 

मछलीशहर

रामचरित्र निशाद, भाजप

बी. पी. सरोज, भाजप

 

महाराजगंज

पंकज चौधरी, भाजप

पंकज चौधरी, भाजप

 

मैनपुरी

मुलायमसिंह यादव, सप

मुलायमसिंह यादव, सप

 

मथुरा

हेमा मालिनी, भाजप

हेमा मालिनी, भाजप

 

मेरठ

राजेंद्र अग्रवाल, भाजप

राजेंद्र अग्रवाल, भाजप

 

मिर्झापूर

अनुप्रिया पटेल, अपना दल

अनुप्रिया पटेल, अपना दल

 

मिसरिख

अंजू बाला, भाजप

अशोक कुमार रावत, भाजप

 

मोहनलालगंज

कौशल किशोर, भाजप

कौशल किशोर, भाजप

 

मुरादाबाद

कुंवर सर्वेश कुमार, भाजप

डॉ. एस. टी. हसन, सप

 

मुझफ्फरनगर

डॉ. संजीव कुमार बाल्या, भाजप

डॉ. संजीव कुमार बाल्या, भाजप

 

नगीना

यशवंतसिंह, भाजप

गिरीश चंद्रा, बसप

 

फूलपूर

केशवप्रसाद मौर्य, भाजप

केशरी देवी पटेल, भाजप

 

पीलीभीत

मनेका गांधी, भाजप

वरुण गांधी, भाजप

 

प्रतापगड

कुंवर हरिवंश सिंह, एडी

संगमलाल गुप्ता, भाजप

 

रायबरेली

सोनिया गांधी, काँग्रेस

सोनिया गांधी, काँग्रेस

 

रामपूर

डॉ. नेपालसिंह, भाजप

मोहम्मद आझम खान, सप

 

रॉबर्ट्सगंज

छोटेलाल, भाजप

 

पकौरी लाल, अपना दल

 

सहारणपूर

राघव लखनपाल, भाजप

हाजी फजलूर रेहमान, बसप

 

सालेमपूर

रवींद्र कुशवाह, भाजप

रवींद्र कुशवाह, भाजप

 

संबळ

सत्यपालसिंह, भाजप

डॉ. शफिकार रेहमान बार्क, सप

 

संत कबीरनगर

शरद त्रिपाठी, भाजप

प्रवीण कुमार निशाद, भाजप

 

शाहजहानपूर

कृष्णा राज, भाजप

अरुण कुमार सागर, भाजप

 

श्रावस्ती

दद्दन मिश्रा, भाजप

राम शिरोमणी वर्मा, बसप

 

सीतापूर

राजेश वर्मा, भाजप

राजेश वर्मा, भाजप

 

सुलतानपूर

वरुण गांधी, भाजप

मनेका गांधी, भाजप

 

उन्नाव

स्वामी सच्चिदानंद हरी साक्षी, भाजप

साक्षी महाराज, भाजप

 

वाराणसी

नरेंद्र मोदी, भाजप

नरेंद्र मोदी, भाजप

 

फिरोझाबाद

अक्षय यादव, सप

डॉ. चंद्रसेन जाडों, भाजप

 

उत्तराखंड

 

 

 

अल्मोडा

अजय टमटा, भाजप

अजय टमटा, भाजप

 

गढवाल

बी. सी. खांडुरी, भाजप

तीरथसिंह रावत, भाजप

 

हरिद्वार

रमेश पोखरियाल निशंक, भाजप

रमेश पोखरियाल निशंक, भाजप

 

नैनिताल-उधमसिंहनगर

भगतसिंह कोशयारी, भाजप

अजय भट, भाजप

 

टिहरी गढवाल

माला राज्यलक्ष्मी शहा, भाजप

माला राज्यलक्ष्मी शहा, भाजप

 

पश्चिम बंगाल

 

 

 

अलीपूरद्वार

दशरथ तिर्की, टीएमसी

जॉन बार्ला, भाजप

 

आरामबाग

अप्रूपा पोद्दार (अफ्रीन अली), टीएमसी

अप्रूपा पोद्दार (अफ्रीन अली), टीएमसी

 

आसनसोल

बाबुल सुप्रियो बराल, भाजप

बाबुल सुप्रियो बराल, भाजप

 

बहरामपूर

अधीररंजन चौधरी, काँग्रेस

अधीररंजन चौधरी, काँग्रेस

 

बलूरघाट

अर्पिता घोष, टीएमसी

सुकांता मजुमदार, भाजप

 

बनगाँव

कपिलकृष्ण ठाकूर, टीएमसी

शंतनू ठाकूर, भाजप

 

बांकुरा

मुनमुन सेन, टीएमसी

डॉ. सुभाष सरकार, भाजप

 

बरसात

डॉ. काकोली घोषदोस्तीदार, टीएमसी

डॉ. काकोली घोषदोस्तीदार, टीएमसी

 

वर्धमान-पूर्व

सुनीलकुमार मोंडल, टीएमसी

सुनीलकुमार मोंडल, टीएमसी

 

बर्द्वान-दुर्गापूर

डॉ. ममताझ संघमिता, टीएमसी

सुरेंद्रजितसिंह अहलुवालिया, भाजप

 

बराकपूर